ฝ่ายกิจการนักศึกษา การสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร ขอแสดงความชื่นชม”คนดีศรีพิบูลฯ”
ชื่นชมการทำความดีของนักศึกษา ได้แก่ นายรัชพล เขียวขำ (โฟกัส) นักศึกษาชั้นปีที่ 2 สาขาวิชานิเทศศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ ที่ได้ให้การช่วยเหลือบุคคลภายนอกมหาวิทยาลัย ในเหตุการณ์ลืมกระเป๋ายาและกระเป๋าสตางค์ ที่โรงพยาบาลพุทธชินราช โดยการขับขี่รถพาเจ้าของไปส่งตามหาสิ่งของจนได้รับคืนอย่างครบถ้วน จึงได้แสดงความชื่นชมนักศึกษาที่มีน้ำใจให้การช่วยเหลือด้วยความเต็มใจ
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/425363472_878122614325044_1615940657111440427_n-1024x768.jpg)