เมื่อวันที่ 11-13 กันยายน 2566 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดพิณุโลก ร่วมกับพิพิธภัณฑ์วัดเกาะแก้วประชานุรักษ์ ต.ไชยนาม อ.วังทอง จ.พิษณุโลก ได้จัด”โครงการมัคคุเทศก์น้อยอนุรักษ์ประเพณีและมรดกไทยชุมชน” ขึ้น
ในการนี้ ผศ.ดร.กุลแก้ว คล้ายแก้ว อาจารย์รพีพงศ์ อินต๊ะสืบ รับเป็นวิทยากร พร้อมด้วยนักศึกษาในสาขา จำนวน 5 คน ร่วมฝึกปฏบัติเป็นผู้ช่วยวิทยากร
นอกจากนี้ คณะทำงานของสาขาวิชาการจัดการการท่องเที่ยวระหว่างประเทศ (International Tourism Management) ม.ราชภัฎพิบูลสงคราม และท่าน ผศ.น้อย คันชั่งทอง ให้เกียรติร่วมบริการวิชาการแก่ชุมชนท้องถิ่นเกี่ยวกับการจัดการพิพิธภัณฑ์และการถอดบทเรียนข้อมูลทางวัฒนธรรมแก่ชุมชนด้วย (ดังภาพกิจกรรม)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/S__4661269_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/S__4661264_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/S__4661260_0-1024x576.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66787_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66786_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66764_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66763_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66760_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66759_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66758_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66757_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66754_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66752_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66751_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66750_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66747_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66702_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66631_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66630_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66630_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66627_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66627_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66628_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66629_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66629_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66626_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66625_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66624_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66624_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66623_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66614_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66618_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66619_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66623_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66621_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66605_1-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66605_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66604_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66603_1-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/65981_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66045_0-507x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66600_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66602_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/66603_0-768x1024.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/65976_0-1024x768.jpg)
![](https://ms.psru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/65975_0-1024x768.jpg)